Online Tips

ஜியோ என்றால் என்ன மற்றும் அதன் வரலாறு

ஜியோ என்றால் என்ன மற்றும் அதன் வரலாறு

ஜியோ என்றால் என்ன மற்றும் அதன் வரலாறு: ஜியோ என்றால் என்ன என்பது பற்றி நீங்கள் கொஞ்சம் அறிந்திருக்க வேண்டும். ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸ் பற்றி எந்த ஒரு இந்தியரும் அறிந்திருக்க மாட்டார்கள் அல்லது தெரியாமல் இருக்கலாம், ஆனால் ரிலையன்ஸ் ஜியோவைப் பற்றி அனைவருக்கும் தெரிந்திருக்கும். ஏனென்றால், இலவசம் என்ற வார்த்தையை இந்தியர்களாகிய நாம் மிகவும் விரும்புகிறோம், நீங்கள் எதையாவது இலவசமாகவோ அல்லது எதிலும் இலவசமாகவோ கொடுத்தால், அவர்கள் எதையும் யோசிக்காமல் வாங்குகிறார்கள்.

ஜியோ இந்த மனநிலையை முழுமையாகப் பயன்படுத்தியது மற்றும் ஒரு வருடத்திற்கு அழைப்பு, செய்தி மற்றும் இணையத்தை முற்றிலும் இலவசமாக்கியது. இதன் விளைவு எல்லா மக்களும் இணையத்திற்கு அடிமையாகி மணிக்கணக்கில் பேசும் பழக்கத்திற்கு ஆளாகியுள்ளனர். இன்டர்நெட் சேவைகளின் கட்டணத்தை முழுவதுமாக பெயரிட்டுள்ள ஜியோ ஒரு நல்ல வேலையைச் செய்திருக்கிறது, இதனால் இன்று ஒவ்வொரு வகுப்பினரும் இந்த சிறந்த சேவையை அனுபவிக்க முடியும். முன்பு கற்பனை செய்வது கூட கடினமாக இருந்தது.

ஜியோ ஒரு டெலிகாம் நெட்வொர்க் மட்டுமல்ல, இந்தியர்களாகிய நாம் இந்த டிஜிட்டல் வாழ்க்கையை முழுமையாக வாழ வேண்டும் என்று விரும்பும் ஒட்டுமொத்த சுற்றுச்சூழல் அமைப்பு என்று நாம் கூறலாம். இந்த சுற்றுச்சூழல் அமைப்பில், பல சக்திவாய்ந்த பிராட்பேண்ட் நெட்வொர்க்குகள், பல பயனுள்ள பயன்பாடுகள், சிறந்த-இன்-கிளாஸ் சேவைகள் மற்றும் அதனுடன் ஜியோ போன்கள், ஜியோ ஃபை சாதனங்கள் போன்ற ஸ்மார்ட் சாதனங்கள் மிகக் குறைந்த விலையில் மக்களின் வீடுகளைச் சென்றடையத் தொடங்கியுள்ளன.

ஜியோ என்றால் என்ன மற்றும் அதன் வரலாறு
ஜியோ என்றால் என்ன மற்றும் அதன் வரலாறு

ஜியோவின் ஊடகங்கள் பல விரிவான நூலகங்கள் மற்றும் பல பதிவு செய்யப்பட்ட மற்றும் நேரலை இசை, விளையாட்டு நிகழ்ச்சிகளை வழங்கும் அதே வேளையில், நீங்கள் தொலைக்காட்சி, திரைப்படங்கள் மற்றும் நிகழ்வுகளையும் பார்க்கலாம். ஜியோ முழு 6 பில்லியன் உலக மனங்களுக்கும் இணைக்கப்பட்ட நுண்ணறிவை உருவாக்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது, இதன் மூலம் அவர்கள் இந்தியாவை டிஜிட்டல் இந்தியா அல்லது டிஜிட்டல் இந்தியாவாக ஒவ்வொரு அர்த்தத்திலும் மாற்ற முடியும்.

மக்கள் வேலை செய்யும் விதம், விளையாடுவது, விஷயங்களைக் கற்றுக்கொள்வது மற்றும் உண்மையான அர்த்தத்தில் வாழ்வது போன்றவற்றில் மாற்றத்தைக் கொண்டுவர விரும்புகிறார்கள். அதனால்தான் ஜியோவின் அம்சங்கள், இலக்குகள் மற்றும் புதிய திட்டங்களைப் பற்றிய தகவல்களைப் பெறுவதற்கு, ஜியோ என்றால் என்ன என்பது பற்றிய முழுமையான தகவலை உங்களுக்கு ஏன் வழங்கக்கூடாது என்று இன்று நினைத்தேன். பிறகு காத்திருக்காமல் தொடங்குவோம், ஜியோ கியா ஹோதா ஹையை தமிழில் தெரிந்து கொள்வோம்.

#:ரிலையன்ஸ் ஜியோ என்றால் என்ன (What is Jio in tamil)

ரிலையன்ஸ் ஜியோ இன்ஃபோகாம் லிமிடெட். இது பிரபலமாக ஜியோ என்றும் அழைக்கப்படுகிறது. இது இந்தியாவில் மொபைல் நெட்வொர்க் ஆபரேட்டர். இது ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸுக்கு சொந்தமானது, அதன் தலைமையகம் மும்பையில் அமைந்துள்ளது. இந்தியாவில் முதன்முறையாக, ஜியோ மக்களுக்கு 4G LTE சேவைகளையும் VoLTE (Voice over LTE) சேவையையும் வழங்கியது.

இந்தச் சேவையானது அனைத்துப் பயனர்களின் பயன்பாட்டிற்காக ‘வெல்கம் ஆஃபருடன்’ செப்டம்பர் 5, 2016 அன்று தொடங்கப்பட்டது. இந்தச் சலுகையைச் சரியாகச் சரிபார்க்க, நிறுவனம் முதலில் அதன் பீட்டா பதிப்பை டிசம்பர் 27, 2015 அன்று ரிலையன்ஸ் ஊழியர்களுக்காக மட்டுமே அறிமுகப்படுத்தியது.

திருபாய் அம்பானியின் 83வது பிறந்தநாளில் இந்த சலுகையை அவர் தொடங்கினார். ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸ் நிறுவனத்தை நிறுவியவர் திருபாய் அம்பானி. அவர் ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸின் நிறுவனர் என்றும் அழைக்கப்படுகிறார்.

ஜியோ ஆரம்பத்தில் உள்நாட்டு மொபைல் போன் தயாரிப்பு நிறுவனமான Intex உடன் இணைந்து 4G மொபைல் ஸ்மார்ட்போன்களை உற்பத்தி செய்தது. ஆனால் 2016 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில், நிறுவனம் தனது சொந்த பிராண்டைத் தொடங்கியது, அதற்கு அவர்கள் LYF தொடர் என்று பெயரிட்டனர், இது ஸ்மார்ட்போன்களை மட்டுமே தயாரிக்கிறது, இந்த பிராண்டின் முதல் மாடல் வாட்டர் 1 ஆகும்.

இதற்குப் பிறகு, நிறுவனம் திரும்பிப் பார்க்கவில்லை, தொடர்ந்து மக்களுக்கு ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட ஸ்மார்ட்போன்களை வழங்கவில்லை.

#:ஜியோவின் வரலாறு (history of jio tamil)

ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸ் முதலில் Intex உடன் இணைந்து 4G VoLTE வசதி கொண்ட ஸ்மார்ட்போன்களை உருவாக்கியது.

அக்டோபர் 2015: பின்னர் ரிலையன்ஸ் நிறுவனம் LYFஐ அறிவித்தது, இது ஜியோவுடன் இணக்கமான ஸ்மார்ட்போன்களின் சொந்த பிராண்டாகும்.

27 டிசம்பர் 2015: ரிலையன்ஸ் ஜியோவின் சேவைகள் முதல் ஊழியர்களுக்காக பீட்டா கட்டத்தில் தொடங்கப்பட்டன.

25 ஜனவரி 2016: முதல் ஸ்மார்ட்போன் LYF தொடரின் கீழ் வெளியிடப்பட்டது – வாட்டர் 1 அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது.

மார்ச் 2016: ஜியோ 2016 ஐசிசி உலக இருபது20 போட்டிகளை நடத்திய 6 கிரிக்கெட் ஸ்டேடியங்களில் இலவச வைஃபை சேவைகளை வழங்கத் தொடங்கியது.

மே 2016: கூகுள் பிளே ஸ்டோரில் ஜியோ மல்டிமீடியா ஆப்ஸ் தொகுப்பு தொடங்கப்பட்டது.

05 செப் 2016: அறிமுகமான ‘வெல்கம் ஆஃபருடன்’ ரிலையன்ஸ் ஜியோ சேவைகள் அதிகாரப்பூர்வமாக பொதுமக்களுக்கு அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது.

30 நவம்பர் 2016: ‘வெல்கம் ஆஃபர்’ சிறிய மாற்றங்களுடன் ‘ஹேப்பி நியூ இயர் ஆஃபர்’ என மறுபெயரிடப்பட்டது.

21 ஜூலை 2017: ஜியோ தனது முதல் மலிவு விலையில் 4G அம்சத் தொலைபேசியை அறிமுகப்படுத்தியது, இது KaiOS மூலம் இயக்கப்படுகிறது, மேலும் JioPhone என்று பெயரிடப்பட்டது.

ஜூலை 2018: ஜியோ ஃபோனின் இரண்டாவது மாடல் ஜியோ ஃபோன் 2 என்று பெயரிடப்பட்டது. இது க்வெர்டி கீபோர்டைக் கொண்டுள்ளது. அதேசமயம் பேஸ்புக், வாட்ஸ்அப் மற்றும் யூடியூப் அப்ளிகேஷன்களை இயக்க முடியும்.

15 ஆகஸ்டு 2018: ஜியோ ஜியோ ஜிகா ஃபைபரை அறிமுகப்படுத்தியது, இது அதிவேக பிராட்பேண்ட், லேண்ட்லைன் மற்றும் DTH சேவைகளை மிகவும் நியாயமான விலையில் வழங்குகிறது.

05 செப்டம்பர் 2019: ‘ஜியோ ஃபைபர் வெல்கம் ஆஃபர்’ இந்தியா முழுவதும் தொடங்கப்படும்.

#:வரும் காலங்களில் இந்தியாவின் டிஜிட்டல் எதிர்காலத்தை ஜியோ எவ்வாறு மாற்றப் போகிறது

வரும் காலத்தில் ஜியோவால் என்ன செய்யப் போகிறது என்பதைப் பற்றி மேலும் அறிய முயற்சிப்போம். இனி வரும் காலங்களில் இந்தியாவின் டிஜிட்டல் எதிர்காலம் மாறப் போகிறது.

Coverage

நகர்ப்புற மற்றும் முக்கிய கிராமப்புறங்களில் கவரேஜ் வழங்க ஜியோ உறுதிபூண்டுள்ளது. வரவிருக்கும் 18-24 மாதங்களில் இந்தியாவின் மக்கள் தொகையில் 90% க்கும் அதிகமான மக்களை கவர்ந்திழுக்க முடியும் என்று ஜியோ விரும்புகிறது.

Quality

ஜியோ அதன் அனைத்து சந்தாதாரர்களுக்கும் HD தரமான குரலை வழங்கப் போகிறது, இதனால் அவர்களுக்கு உடனடி அழைப்பு இணைப்பு திறன் வழங்கப்படும். இதனுடன், அனைத்து சந்தாதாரர்களுக்கும் சிறந்த தரவு அனுபவமும் வழங்கப்படும், இதில் வேகமான பக்க பதிவிறக்கம், அதிக உச்ச பதிவிறக்க வேகம், இடையகமின்றி வீடியோ ஸ்ட்ரீமிங் மற்றும் நிகழ்நேர கேமிங் அனுபவம் வழங்கப்படும்.

Affordability

அனைத்து மக்களும் இணைய வசதியை எப்படி எளிதாகப் பெற முடியும் மற்றும் அவர்களின் விலைகள் அனைத்து வகுப்பினரும் வாங்கக்கூடியதாக இருக்க வேண்டும் என்ற எண்ணம் ஜியோவுக்கு ஏற்கனவே இருந்தது. ஜியோ வரவிருக்கும் காலத்தில் அனைத்து நெட்வொர்க்குகளையும் விட அளவு, தரம் மற்றும் கவரேஜ் ஆகிய மூன்றிலும் முன்னணியில் இருக்கப் போகிறது, இதனால் அவை பயனரின் செலவைக் குறைக்கும்.

இந்தியாவின் டிஜிட்டல் வளர்ச்சியில் ஜியோ மிகப் பெரிய முக்கியப் பங்காற்றப் போகிறது – இதில் கல்வி அல்லது சுகாதாரம், நிதிச் சேவைகளுக்கான பாதுகாப்பு மற்றும் தொழில்நுட்பம், பொழுதுபோக்கு என எல்லாவற்றிலும் ஜியோ நெட்வொர்க் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

Shri. Mukesh Ambani, Chairman, Reliance Industries Ltd. “ஜியோவின் நோக்கம் அனைத்து மக்களையும் பாதுகாப்பாகவும் பாதுகாப்பாகவும் ஒன்றிணைப்பதாகும். டிஜிட்டல் இந்தியா இயக்கத்தில் சேர மக்களை ஊக்கப்படுத்துவதே அவர்களின் நோக்கம். ஜியோ உங்களுக்காகவும், உங்கள் குடும்பத்திற்காகவும், உங்கள் நண்பர்களுக்காகவும், உங்கள் சமூகத்திற்காகவும், இந்தியா முழுவதையும் இணைக்க விரும்புகிறது, இதனால் இந்தியா முழு உலகிலும் டிஜிட்டல் மயமாக்கப்பட்ட தேசமாக அறியப்படுகிறது.

#:எனது ஜியோ நெட்வொர்க் மெதுவாக இயங்குகிறது

உங்கள் ஜியோ நெட்வொர்க் மெதுவாக இயங்குகிறது என்றால், இதற்கு முக்கிய காரணம் நெட்வொர்க் வலிமை. ஏனெனில் நெட்வொர்க்கின் வலிமை மெதுவாக இருந்தால், நீங்கள் நிச்சயமாக மெதுவாக இணைய வேகத்தைப் பெறுவீர்கள். இப்போது பேசினால், ஜியோவின் வேகம் கொஞ்சம் குறைந்தது. உங்கள் ஜியோ நெட்வொர்க்கின் வலிமையை நீங்கள் சரிபார்க்க விரும்பினால், பிளே ஸ்டோரில் இருந்து சிறந்த நெட்வொர்க் ஸ்ட்ரென்ட் செக்கர் செயலியை பதிவிறக்கம் செய்து பார்க்கலாம். இது உங்கள் நெட்வொர்க்கைப் பற்றிய ஒரு யோசனையைத் தரும்.

#:மெதுவான ஜியோ இணைய வேகப் பிரச்சனையை எப்படி தீர்ப்பது

1. இதற்கு முதலில் உங்கள் சாதனத்தை நல்ல நெட்வொர்க் கவரேஜ் பகுதியில் மட்டுமே பயன்படுத்த வேண்டும்.

2. உங்கள் மொபைலில், உங்கள் டேட்டாவைப் பயன்படுத்தும் பின்னணியில் தேவையற்ற ஆப்ஸை நிறுத்த வேண்டும்.

3. ஒவ்வொரு பேக்கிலும் வேக இணைய வரம்பு மாறுபடும் என்பதால் உங்கள் தேவைகளுக்கு ஏற்ப சரியான திட்டங்களைத் தேர்வு செய்யவும்.

இன்று நீங்கள் என்ன கற்றுக்கொண்டீர்கள்

ஜியோ என்றால் என்ன (what is jio tamil) பற்றிய முழுமையான தகவலை நான் உங்களுக்கு வழங்கியுள்ளேன் என்று நம்புகிறேன், மேலும் ரிலையன்ஸ் ஜியோ என்றால் என்ன என்பதை நீங்கள் புரிந்துகொண்டிருப்பீர்கள் என்று நம்புகிறேன்.

இந்த கட்டுரையில் ஏதேனும் சந்தேகம் இருந்தால் அல்லது அதில் ஏதேனும் முன்னேற்றம் இருக்க வேண்டும் என்று நீங்கள் விரும்பினால், இதற்காக நீங்கள் குறைந்த கருத்துகளை எழுதலாம். உங்களின் இந்த எண்ணங்களின் மூலம், ஏதாவது கற்றுக் கொள்ளவும், மேம்படுத்தவும் ஒரு வாய்ப்பு கிடைக்கும்.

ஹிந்தியில் ஜியோ கியா ஹோதா ஹை பற்றிய என்னுடைய இந்த கட்டுரை உங்களுக்கு பிடித்திருந்தால் அல்லது அதிலிருந்து நீங்கள் ஏதாவது கற்றுக்கொள்ள வேண்டும் என்றால், உங்கள் மகிழ்ச்சியையும் ஆர்வத்தையும் காட்ட இந்த இடுகையை பேஸ்புக், ட்விட்டர் போன்ற சமூக வலைப்பின்னல்களில் பகிரவும்.

read more post

Share Market என்ன? share market in tamil

Share Market என்ன? share market in tamil

இயக்க முறைமை என்றால் என்ன? operating system meaning in tamil

புகைப்படக் கலைஞராக எப்படி மாறுவது, become photographer tamil

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button